Education

Ilimi ga masu haya

A Satumba 30th, 2021, kariyar masu haya na gaggawa a duk jihar ta ƙare. Ga abin da za a jira bayan 1 ga Oktoba:

 • Kai a matsayin mai haya ko mai gidan ku dole ne ku nemi taimakon haya kafin su yi ƙoƙari su kore ku ta hanyar kotu saboda rashin biyan haya.
 • Kodayake mai gidan ku na iya ba ku sanarwar "biya ko barin", ba za su iya fitar da ku bisa doka ba tare da fara neman Shirin Taimakon Hayar Gaggawa na gida ta Birni ko Lardi ba.
 • Idan ka karɓi sanarwa don “biya ko barin,” yana da matukar muhimmanci ka nemi taimakon haya a cikin kwanakin kasuwanci 15 daga CA COVID-19 Relief Relief shirin a hanyoyin haɗin kan HousingHelpSD.org.
 • Idan kun yi imanin cewa an kore ku ba bisa ka'ida ba ko kuma idan kuna buƙatar shawarar doka, ya kamata ku tuntuɓi lauya. Kuna iya tuntuɓar Ƙungiyar Taimakon Shari'a ta San Diego a: 1-877-534-2524
 •  

A ranar 29 ga Yuni, an tsawaita kariyar masu haya na gaggawa ta AB 832. Ga abin da kuke buƙatar sani:

 • Idan kun yi asarar kuɗin shiga saboda COVID-19 kuma ba za ku iya biyan haya ba, ku ci gaba da ƙaddamar da a rubutaccen sanarwa ga mai gidan ku kowane wata. Idan kun gabatar da sanarwa, mai gidan ku ba zai iya korar ku ba saboda rashin biyan haya kafin Oktoba 1, 2021, ba tare da “dalilai kawai ba.”
 • Masu haya suna da har zuwa Satumba 30, 2021, don biyan 25% na hayar da ake bin su daga Satumba 1, 2020, zuwa Satumba 30, 2021.
 • Ayyukan tattarawa don bashin haya na COVID-19 ba zai iya farawa kafin Nuwamba 1, 2021.
 • Taimakon haya yana samuwa ga masu haya da suka cancanta kuma zai rufe 100% na hayar hayar da suka wuce zuwa Afrilu 2020 kuma har sai kariyar korar ta ƙare.
 • Daga Oktoba 1, 2021, zuwa Maris 31, 2022, ba za a iya fitar da korar don rashin biyan kuɗi ba sai dai idan mai gida zai iya tabbatar da cewa ɗan haya ya nemi taimakon haya kuma an ƙi aikace-aikacen.
 • Idan kun karɓi sanarwar kwanaki 15, DOLE ne ku amsa cikin kwanaki 15.

Yi rajista don taron bita yau don ƙarin koyo game da AB 832 da kuma yadda zaku iya zama a gida.

Cibiyar Kula da Cututtuka da Cututtuka (CDC) da jihar California, San Diego County, da kuma a cikin garuruwa da yawa sun yi aiki da kariyar masu haya na gaggawa. Kariyar ku za ta bambanta dangane da inda kuke zama.
Duk inda kake zama, ko da yake, idan ka yi asarar samun kudin shiga ko kuma ka sami ƙarin kuɗi saboda COVID-19 wanda ke hana ku biyan haya, kuna da zaɓi na ƙi biya. Idan ba za ku iya biyan kuɗin haya ba, dole ne ku gabatar da a rubutaccen sanarwa ga mai gidan ku. Hakanan kuna iya raka wannan sanarwar tare da shaidar gazawar ku ta biya domin bayar da shaida na iya sa masu gida su yi ƙasa da tsangwama kuma suna sauƙaƙa duk wata kariya a kotu idan mai gidan ku ya yi ƙoƙari ya kore ku.

Don samun taimakon haya da kuma koyan ƙarin kariyar masu haya a yankinku, latsa nan.

Don nemo ƙungiyoyin da ke taimaka wa mutane biyan kuɗin haya, latsa nan.

Ka tuna cewa ƙungiyoyi da yawa, yayin da suke aiki tuƙuru don kiyaye mutane, suna da jerin jirage masu tsayi da ƙarancin albarkatu.

Yayin da aka haramta korar da rashin biyan kuɗin haya saboda matsalar kuɗi da COVID-19 ya haifar, da kuma wasu dalilai daban-daban, har yanzu masu gidaje na iya shigar da ƙarar korar a kotu, wanda dole ne masu haya su amsa idan sun karɓa-amma kuna da. hakkoki!

Jihar California, gundumar San Diego, da biranen lardin, sun kafa kariyar masu haya na gaggawa don kiyaye masu haya a cikin gidajensu.

Don yin magana kai tsaye tare da ƙwararren mahalli ko lauya, yi rajista don ɗaya daga cikin tarurrukan haƙƙin haƙƙin hayar mu nan.
Idan kun sami sanarwa daga kotu, yana da mahimmanci ku haɗa kai tsaye tare da mai ba da sabis na doka wanda zai iya ƙayyade haƙƙoƙin ku dangane da inda kuke zama kuma ya taimake ku amsa sanarwar kotu yadda ya kamata don kiyaye ku a gidanku. Don gano idan kun cancanci tallafin shari'a kyauta, danna nan.
Idan baku sami sanarwa daga kotu ba amma kuna son ƙarin sani game da haƙƙoƙinku, ku kasance tare da mu don taron bita na ɗan haya inda masana gidaje da lauyoyi za su raba mahimman bayanai game da dokokin gaggawa da shirye-shirye a yankinku don hana korar mutane a gidajensu. Yi rajista, nan!

Ee! Bill 91 Majalisar Dattijai ta California (SB-91) ta tsawaita Dokar Taimakawa Masu Haya na COVID-19 (AB 3088, 2020) na tsawon watanni biyar har zuwa 30 ga Yuni, 2021, kuma ya ƙirƙiri tsarin gwamnatin jiha don biyan kusan kashi 80 na hayar hayar da ta gabata. masu gida.

Kuna da hakki a ƙarƙashin dokokin laifi da na farar hula. Laifi ne a kori mutum a kulle shi ba tare da umarnin kotu ba. Hakanan ba bisa ka'ida bane kashe kayan aiki. Idan ana tursasa ku ko kuma ana yi muku barazanar rufe kayan aiki ko kullewa ba bisa ka'ida ba, latsa nan don haɗawa tare da ƙungiyar taimakon haya na gida ko yin magana kai tsaye tare da ƙwararren mahalli ta hanyar yin rajista don taron bita na ɗan haya nan.

Idan kun sami Gaggawa - Sanarwa Kulle Sheriff na Kwanan 5, Sammaci da Koke, ko Sanarwa na Ladawa Mai Tsari (UD) Ba bisa Ka'ida ba daga Kotu, yana da mahimmanci ku tuntuɓi mai ba da sabis na doka nan da nan wanda zai iya tantance haƙƙoƙin ku bisa la'akari. inda kuke zama kuma zai iya taimaka muku amsa sammacin yadda ya kamata don kiyaye ku a gidanku.

Don gano idan kun cancanci tallafin shari'a kyauta ko kuma a tura ku zuwa taimakon shari'a mai rahusa, latsa nan.
Idan kun karɓi Sanarwa don Barwa, Biyan Hayar, Magani ko Barwa, Sanarwa na Ƙarshe (kwana 30-, 60- ko 90), wasiƙa daga mai gidan ku, ko wasiƙa daga hukumar gwamnati (HD, HCID, Sashe 8), yana da mahimmanci a gare ku ku san haƙƙin ku, don haka za ku iya kare kanku daga korar ku kuma ku zauna a gidanku.

Don ƙarin koyo, shiga a nan don taron bita na ɗan haya inda zaku iya yin tambayoyi kuma ku ji kai tsaye daga ƙwararru.

Kuna da hakki a ƙarƙashin dokokin laifi da na farar hula. Laifi ne ga mai gida ya kashe kayan aikin mai haya. Idan kuna fuskantar rufewar mai amfani daga mai gidan ku latsa nan don haɗi tare da ƙungiyar taimakon haya na gida ko yin magana kai tsaye tare da ƙwararren mahalli ko lauya ta hanyar yin rajista don taron bita na ɗan haya nan.

A halin yanzu, duk tallafin hayar da gwamnati ke ba da kuɗaɗen haya, wanda Hukumar Kula da Lardin Ƙidaya ta keɓe - da kuma ta biranen lardin - ana amfani da su ba tare da la’akari da matsayin shige da fice ba.

Ba ku da wani takalifi don ba mai gidan ku fa'idodin rashin aikin yi, amma ana buƙatar ku a ƙarƙashin sabuwar dokar jiha don ƙaddamar da fom ɗin sanarwa ga mai gidan ku da ke nuna ba za ku iya biyan haya ba saboda wahalar kuɗi da COVID-19 ya haifar.

Don neman ƙarin bayani game da haƙƙoƙin ku da bukatun kare hayar ku a yankinku, latsa nan.

Duba shafin mu na Bita anan. Har yanzu ba a sami lokacin da ya dace da ku ba? Yi rajista don sabbin sabuntawa kai tsaye zuwa akwatin saƙo naka nan, kuma ka tabbata kayi alamar alamar Taron bita shafi kamar yadda muke sabunta shi akai-akai!

Ee, gidaje waɗanda ke karɓar tallafin haya na iya cancanci taimako daga shirye-shiryen agajin haya na gwamnati. Taimako zai dogara ne akan samun kuɗi. Tallafin haya ya haɗa da taimakon Baucan Zaɓin Gidaje na Sashe na 8, taimakon sakewa da sauri, ko taimakon haya daga hukumomin sa-kai.

Tambayoyi akan Tambayoyi game da San Diego City Babu Laifi Tsayar da Korar da ya ƙare Satumba 30, 2022

A ranar 4 ga Mayu, 2021, Hukumar Kula da Lafiya ta zartar da wata doka da ta haramta korar mazauna gida, tare da dakatar da korar yadda ya kamata banda wadanda ke yin barazana ga "lafiya da aminci" na mazauna gida ko wasu masu haya.

 • Waɗannan su ne nau'ikan korar da za su iya faruwa a ƙarƙashin dalilin "barazanar lafiya ko aminci na kusa":
  Damuwa: Wannan ya haɗa da siyar da abubuwan sarrafawa ba bisa ka'ida ba.
 • Sharar gida: Rage darajar dukiya.
 • Ayyukan laifuka akan dukiya
 • Amfani da rukunin haya don haramtacciyar manufa

Haramcin Fitar ya fara aiki Yuni 03, 2021. Haramcin Fitar ya ci gaba da aiki har zuwa sittin (60) kwana Bayan Gwamna ya ɗaga duk wani abu da ya shafi COVID-19 na zama a gida da odar aiki-a-gida. A wannan lokacin, ana sa ran Gwamnan zai dage dokar zama a ranar 15 ga Yuni, 2021; kuma idan hakan ta faru, Haramcin Fitar zai ƙare a ƙarshen ranar 14 ga Agusta, 2021.

Ee, duk wata sanarwa (banda rashin biyan haya) da mai gida ya yi aiki tsakanin 14 ga Fabrairu, 2020 da kwanaki 60 bayan ƙarshen gaggawar gida (wanda ake hasashen zai kasance 14 ga Agusta, 2021), dole ne ya haɗa da yaren da ke bayyana kariyar ƙarƙashin Gaggawa na gida. Dakatarwar korar da ƙarin kariyar da ke ƙarƙashin jihar don zama mai inganci.

Bugu da ƙari, dalilin dakatarwa da aka ba da izini a ƙarƙashin wannan doka, dole ne a bayyana musamman a cikin sanarwar ƙarewa.

Ee. Haramcin Fitar ya shafi duk wani sanarwa na ƙarewar zaman haya ko ƙarewa a lokacin Gaggawa na gida (Fabrairu 14, 2020), ko cikin kwanaki sittin (60) bayan haka (an annabta zai zama Agusta 14, 2021).

Ee. Haramcin fitarwa (sau ɗaya yana aiki) ya shafi duk matakan korar, ma'ana daga farkon lokacin da mai haya ya karɓi sanarwar fitarwa zuwa lokacin da Sheriff ya aiwatar da kullewa.

Ee. Har ila yau, haramcin fitar da hayaki ya kayyade karuwar haya a kan Kaddarorin da suka cancanta daga Yuni 3, 2021 zuwa Yuli 1, 2021. Ba za a iya ƙara haya ko wani adadin da ya fi Fihirisar Farashin Mabukaci (CPI) na shekarar da ta gabata ba.

Watakila.

 • Domin haya bashi daga Maris 1, 2020 zuwa Yuni 30, 2021:
  • Haramcin Korar baya karewa a kan rashin biyan hayar da ake bi a wannan lokacin. Koyaya, SB 91 yana ba da kariya ga masu haya na zama masu cancanta har zuwa Yuni 30, 2021 don rashin biyan kuɗin haya.
 • Domin haya bashi daga Yuli 1, 2021 zuwa kwanaki 60 bayan ƙarshen gaggawa na gida (wanda aka annabta zai zama Agusta 14, 2021):
  • Haramcin Korar ya kare akan rashin biyan hayar da ake bi a wannan lokacin.

Ee. Haramcin korar ya shafi kowane ɗan haya na zama ba tare da la’akari da irin rukunin da suke zaune a ciki ko tsawon lokacin da suka zauna a can ba. Idan kana buƙatar ƙarin cikakkun bayanai, da fatan za a kira 877-LEGAL-AID (877-534-2524).

Ee. Haramcin korar yana aiki ba tare da la'akari da matsayin doka ga duk masu haya na zama ba.

Legal Aid Society na San Diego tana ba da cikakkun ayyuka yayin wannan annoba ta wayar tarho kawai, saboda a halin yanzu ofisoshinsu na rufe ga jama'a, don haka da fatan za a kira ƙwararrun masu shan abincin su Litinin - Juma'a, 9:00 na safe zuwa 5:00 na yamma. fita idan za su iya taimaka maka.

Kira 877-LEGAL-AID (877-534-2524)